Wiki

Trần Văn Tuấn

Trần Văn Tuấn
Chức vụ
Bộ trưởng Bộ Nội vụ Việt Nam
Nhiệm kỳ 28 tháng 6 năm 2007 – 3 tháng 8 năm 2011
&00000000000000040000004 năm, &000000000000003600000036 ngày
Tiền nhiệm Đỗ Quang Trung
Kế nhiệm Nguyễn Thái Bình

Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội
Nhiệm kỳ 14 tháng 12 năm 1999 – 16 tháng 7 năm 2001
&00000000000000010000001 năm, &0000000000000214000000214 ngày
Tiền nhiệm Trẩn Lợi
Kế nhiệm Phùng Hữu Phú
Bí thư Tỉnh ủy Nam Định
Thông tin chung
Sinh 10 tháng 2, 1950 (71 tuổi)
Thanh Miện, Hải Dương, Việt Nam Dân chủ Cộng hòa
Đảng phái Đảng Cộng sản Việt Nam

Trần Văn Tuấn (sinh năm 1950) là một cựu chính khách Việt Nam. Ông nguyên là Bộ trưởng Bộ Nội vụ Việt Nam, Phó bí thư Thành ủy Hà Nội và Bí thư Tỉnh ủy Nam Định, Đại biểu Quốc hội khóa X, XII. Ông có bằng Tiến sĩ Kinh tế. Hiện ông đang hành nghề công chứng viên .

Thân thế và sự nghiệp


Ông sinh ngày 10 tháng 2 năm 1950, quê quán ở thôn Phạm Lâm, xã Đoàn Tùng, huyện Thanh Miện, tỉnh Hải Dương.
Ông tham gia quân đội năm 1970, đã từng giữ các chức vụ:

  • Ủy viên Ban thường vụ TW Đoàn khóa V
  • Bí thư Thành đoàn Hà Nội
  • Phó Bí thư Thành ủy Hà Nội, Chủ tịch HDND TP Hà nội
  • Bí thư Tỉnh ủy Nam Định
  • Đại biểu Quốc hội Việt Nam
  • Bộ trưởng Bộ Nội vụ
  • Phó Trưởng ban Ban Tổ chức Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam

Chú thích


Xem thêm


—end—

Back to top button